Ma'anar daidaitawa

ThedaidaitawaAn kwatanta dukiyar abin rufewa a matsayin ikon abin rufewa don gudana bayan aikace-aikacen, don haka yana haɓaka kawar da duk wani rashin daidaituwa na saman da tsarin aikace-aikacen ya haifar. Musamman, bayan da aka yi amfani da sutura, akwai tsarin gudana da bushewa, sa'an nan kuma an kafa fim mai laushi, mai santsi, da kuma nau'i na sutura. Ko rufin zai iya cimma kayan lebur da santsi ana kiransa matakin.

Za'a iya kwatanta motsin suturar rigar ta samfuri uku:

① yada kwarara-lamba samfurin kusurwa a kan substrate;

② sine kalaman model na kwarara daga m surface zuwa lebur surface;

③ Benard vortex a tsaye. Sun dace da manyan matakai guda uku na daidaitawar fim ɗin rigar - yadawa, matakin farko da kuma marigayi, lokacin da tashin hankali na sama, ƙarfin ƙarfi, canjin danko, ƙarfi da sauran abubuwa suna taka muhimmiyar rawa a kowane mataki.

 

Rashin aikin daidaitawa

(1) Ramukan raguwa
Akwai ƙananan abubuwa masu tayar da hankali (maɓuɓɓugan ramin shrinkage) a cikin fim ɗin shafi, wanda ke da bambancin tashin hankali tare da murfin da ke kewaye. Wannan bambanci yana inganta samuwar ramukan raguwa, yana haifar da ruwan da ke kewaye da shi ya gudana daga gare ta kuma ya haifar da damuwa.

(2) Bawon lemu
Bayan bushewa, saman rufin yana nuna yawan haɓakar semicircular, kama da ripples na kwasfa orange. Wannan al'amari shi ake kira orange kwasfa.

(3) Tafiya
Fim ɗin da aka shafa rigar yana motsawa ta hanyar nauyi don samar da alamun kwarara, wanda ake kira sagging.

 

Abubuwan da ke shafar daidaitawa

(1) Sakamakon shafi tashin hankali na shafi akan daidaitawa.
Bayan aikace-aikacen shafi, sabbin hanyoyin sadarwa za su bayyana: ruwa / tsattsauran ra'ayi tsakanin sutura da ma'auni da ruwa / iskar gas tsakanin shafi da iska. Idan tashin hankali na tsaka-tsakin ruwa / tsattsauran ra'ayi tsakanin sutura da substrate ya fi girma fiye da matsanancin tashin hankali na substrate, rufin ba zai iya yadawa a kan ma'auni ba, kuma daidaita lahani kamar shrinkage, shrinkage cavities, da fishees za su iya faruwa a zahiri.

(2) Tasirin solubility akan daidaitawa.
A lokacin bushewar fim ɗin fenti, a wasu lokuta ana samar da wasu ɓangarorin da ba za su iya narkewa ba, wanda hakan ke haifar da tashin hankali a saman da kuma haifar da samuwar ramuka. Bugu da kari, a cikin tsari dauke da surfactants, idan surfactant ne m tare da tsarin, ko a lokacin bushewa tsari, kamar yadda sauran ƙarfi evaporates, ta maida hankali canje-canje, sakamakon canje-canje a cikin solubility, forming m droplets, da kuma kafa surface tashin hankali bambance-bambance. Wadannan na iya haifar da samuwar ramukan raguwa.

(3) Tasirin rigar fim ɗin kauri da haɓakar tashin hankali a kan matakin.
Benard vortex - Rashin ƙanƙara a lokacin aikin bushewa na fim ɗin fenti zai haifar da yanayin zafi, yawa da bambance-bambancen tashin hankali tsakanin farfajiya da ciki na fim ɗin fenti. Wadannan bambance-bambancen za su haifar da motsi mai tayar da hankali a cikin fim din fenti, samar da abin da ake kira Benard vortex. Matsalolin fim ɗin fenti da Benard vortices ke haifar ba kawai bawo orange ba ne. A cikin tsarin da ke ɗauke da pigment sama da ɗaya, idan akwai ɗan bambanci a cikin motsi na barbashi pigment, Benard vortices na iya haifar da iyo da furanni, kuma aikace-aikacen saman tsaye shima zai haifar da layin siliki.

(4) Tasirin fasahar gini da muhalli akan daidaitawa.
A lokacin aikin gini da yin fim na sutura, idan akwai gurɓatacce na waje, yana iya haifar da lahani kamar raguwar ramuka da idanun kifi. Waɗannan gurɓatattun abubuwa galibi suna fitowa ne daga mai, ƙura, hazo mai fenti, tururin ruwa, da sauransu daga iska, kayan aikin gini da kuma abubuwan da ake amfani da su. Abubuwan da ke cikin rufin kanta (irin su danko na gini, lokacin bushewa, da dai sauransu) kuma za su yi tasiri sosai akan matakin karshe na fim din fenti. Maɗaukakin ɗankowar gini da ɗan gajeren lokacin bushewa yakan haifar da bayyanar mara kyau.

 

Sabon Kayayyakin Reborn Nanjing yana bayarwawakilai masu daidaitawaciki har da Organo Silicone da waɗanda ba siliki ba waɗanda suka dace da BYK.


Lokacin aikawa: Mayu-23-2025